• About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact
Friday, June 5, 2026
  • Login
Taskar Gizago
Advertisement
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna
Taskar Gizago
No Result
View All Result
Home Wasanni

Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

WASANNI

Bashir Yahuza Malumfashi by Bashir Yahuza Malumfashi
January 14, 2026
in Wasanni
0
Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

Ƙungiyoyin ƙwallon ƙafar Nigeria da Morocco

2
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterWhatsappEmail a Friend

Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

Daga Bashir Yahuza Malumfashi

Related posts

Matsalolin Da Suka Daƙile Super Eagles Daga Gasar Kofin Duniya

Matsalolin Da Suka Daƙile Super Eagles Daga Gasar Kofin Duniya

November 17, 2025
PSG DA ARSENAL: ZARATAN ‘YAN WASAN DA ZA SU BA DA MAMAKI

PSG DA ARSENAL: ZARATAN ‘YAN WASAN DA ZA SU BA DA MAMAKI

April 29, 2025
Ƙungiyoyin ƙwallon ƙafar Nigeria da Morocco

 

                        __________

Yau ake buga wasan kusa da na ƙarshe a Gasar Ƙwallon Ƙafa Na Kofin Afirka na bana (AFCON 2025) tsakanin Nigeria da Morocco. Za a fara wasan ne da ƙarfe 9:00 na dare, agogon Nigeria.

Wannan wasa babban ƙalubale ne ga Najeriya, domin Marocco ita ce mai masaukin baki, ga shi kuma tun a  ƙungiyar gida ce daga 1976 take haƙilon neman ta lashe kofin amma ba ta samu ba. Dukkansu ƙungiyoyin biyu, ba su yi rashin nasara ba a gasar ta bana, har zuwa wannan mataki. Najeriya ta lashe duka wasanninta biyar yayin da Morocco ta yi nasara sau huɗu tare da kunnen doki a wasa ɗaya. Wannan ya nuna cewa wasan na yau zai kasance mai zafi sosai.

Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya, Super Eagles tana da ƙarfi sosai kuma tana da azamar kai hari ga abokan adawa. Ta ci aƙalla ƙwallo biyu a kowanne wasa a gasar ta bana, wanda hakan shi ne mafi girma a tarihin ƙungiyar a gasar AFCON ɗaya. Victor Osimhen yana jagorantar kai hari tare da gudummawar da cin ƙwallaye da dama. Sai dai kuma cikas ɗaya ga ƙungiyar a wasan na yau, shi ne rashin Ndidi, wanda aka haramta wa buga wasa a yau. Hakan na iya shafar tsarin wasan Eagles a tsakiyar fili.

Ƙungiyar Morocco tana wasa ne da ƙarfin masu tsaron baya. Tana kiyaye tsaro, inda hakan ya sa ba a ci su ta ƙwallo ko ɗaya ba, a cikin wasanni huɗu daga cikin biyar. Brahim Díaz yana ɗaya daga cikin ‘yan wasan da ke fitowa fili da ƙwallaye masu yawa kuma kasancewar wasan a gida, zai ƙara musu ƙarfi.

Wannan wasa zai dogara ne da tsari da tattaunawa, domin Najeriya za ta yi ƙoƙarin buɗe wa Morocco ƙofa da sauri, yayin da Morocco za su yi ƙoƙarin murƙushe hari da kuma jiran damar cin ƙwallo daga kuskure ta ɓangaren Najeriya.

Tarihi ya nuna cewa dukkanin gasar AFCON da ƙasashen biyu suka buga a baya, ba su taɓa ƙarewa a turmi ɗaya ba. Wasanninsu kai kai su ƙarin lokaci, wani lokacin ma har sai an buga fanarati. Don haka wannan wasan zai kasance mai tsanani da zafi, tun daga farko har zuwa ƙarshe.

__________

Previous Post

Hukunta Ɗan T+adda Victor Solomon: Madalla Da Gwamnatin Jihar Kaduna

Next Post

Tafawa Balewa, Sardauna And 15th January: A Day of Lamentation

Related Posts

Matsalolin Da Suka Daƙile Super Eagles Daga Gasar Kofin Duniya
Wasanni

Matsalolin Da Suka Daƙile Super Eagles Daga Gasar Kofin Duniya

November 17, 2025
PSG DA ARSENAL: ZARATAN ‘YAN WASAN DA ZA SU BA DA MAMAKI
Wasanni

PSG DA ARSENAL: ZARATAN ‘YAN WASAN DA ZA SU BA DA MAMAKI

April 29, 2025
UEFA 2025: WACE ƘUNGIYA CE ZA TA ƊAUKI KOFIN ZAKARU?
Wasanni

UEFA 2025: WACE ƘUNGIYA CE ZA TA ƊAUKI KOFIN ZAKARU?

April 28, 2025
Next Post
Tafawa Balewa, Sardauna And 15th January: A Day of Lamentation

Tafawa Balewa, Sardauna And 15th January: A Day of Lamentation

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

RECOMMENDED NEWS

Kafafen Yaɗa Labarai Su Ne Manyan Dirkokin Da Ke Ɗauke Da Nagartacciyar Dimokiraɗiyyarmu – Minista

Kafafen Yaɗa Labarai Su Ne Manyan Dirkokin Da Ke Ɗauke Da Nagartacciyar Dimokiraɗiyyarmu – Minista

December 20, 2023
YAU TAKE SALLAH!

YAU TAKE SALLAH!

March 20, 2026
SASSANYAN AMINCI (5)

SASSANYAN AMINCI (5)

September 12, 2025
Farewell Ashaka

Farewell Ashaka

May 6, 2026

FOLLOW US

BROWSE BY CATEGORIES

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

POPULAR NEWS

  • Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Ta Tsinci Naira Miliyan 60 A Saudiyya Ta Miƙa Wa Hukuma

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • LUWAƊI DA YARA 14: Yadda Aka Bankaɗo Asirin Kabir Ɗan Hisba

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Sojojin Najeriya Sun Kama Makashin Sarkin Gobir

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • BINCIKE: Zahirin Abin Da Ke Faruwa A BBC Hausa

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
Taskar Gizago

Follow us on social media:

Recent News

  • Wasu Daga Manyan Ayyukan Sardauna Ga Al’ummar Arewa (1954-1966)
  • POSITIVE COMRADE
  • BUKAR USMAN: The Human Library

Category

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

Recent News

Wasu Daga Manyan Ayyukan Sardauna Ga Al’ummar Arewa (1954-1966)

Wasu Daga Manyan Ayyukan Sardauna Ga Al’ummar Arewa (1954-1966)

June 3, 2026
POSITIVE COMRADE

POSITIVE COMRADE

May 20, 2026
  • About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
This website uses cookies. By continuing to use this website you are giving consent to cookies being used.