• About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact
Saturday, April 18, 2026
  • Login
Taskar Gizago
Advertisement
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna
Taskar Gizago
No Result
View All Result
Home Babban Labari

Hukunta Ɗan T+adda Victor Solomon: Madalla Da Gwamnatin Jihar Kaduna

BABBAN LABARI

Abdullah Yunus Abdullah by Abdullah Yunus Abdullah
January 14, 2026
in Babban Labari
0
Hukunta Ɗan T+adda Victor Solomon: Madalla Da Gwamnatin Jihar Kaduna

Victor Solomon (Zidane), wanda kotu ta kama da laifin ta'addanci

26
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterWhatsappEmail a Friend

Hukunta Ɗan T+adda Victor Solomon: Madalla Da Gwamnatin Jihar Kaduna

Daga Abdullah Yunus Abdullah

Related posts

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?

April 14, 2026
Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume

Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume

April 8, 2026
Victor Solomon (Zidane), wanda kotu ta kama da laifin ta’addanci

 

                 _______________

Gwamnatin Jihar Kaduna ta ƙaryata labaran da ke yawo a kafafen sada zumunta kan hukuncin da aka yanke wa Victor Solomon, wanda aka fi sani da Zidane, tana mai cewa labaran ƙarya ne kuma suna yaudarar jama’a. Ta jaddada cewa shari’ar ta gudana bisa gaskiya, doka da hujjoji ingantattu.

Da yake jawabi kan ce-ce-ku-ce da aka yi bayan hukuncin da aka yanke a ranar 6 ga Janairu, 2026, Babban Lauyan Jihar Kaduna kuma Kwamishinan Shari’a, Sir James A. Kanyip, KSM, PhD, ya bayyana cewa Victor Solomon ya fuskanci shari’o’i guda biyu daban-daban a gaban kotuna biyu, kan laifuka daban-daban da suka shafi mutane mabambanta.

“Babu wani saɓani a hukuncin kotunan da ake ta yaɗawa a yanar gizo. Victor Solomon an yi masa shari’a a shari’o’i biyu daban. An wanke shi a ɗaya a 2024, amma an same shi da laifi a wata shari’a a 2026 bisa hujjojin da aka gabatar a kotu,” in ji Kanyip.

Babban Lauyan ya bayyana cewa shari’ar farko — Lamba KDH/KAD/73C/2020 — wadda ta shafi haɗin baki wajen aikata laifi da yunƙurin kisan kai, ta ƙare da wanke Solomon a ranar 21 ga Mayu, 2024.

Sai dai shari’ar ta biyu — Lamba KDH/KAD/78C/2020 — ta shafi manyan laifuka ciki har da haɗin baki wajen aikata laifi, jikkata mutum ba tare da tsokana ba, da kisan kai wanda hukuncinsa kisa ne. An kammala wannan shari’a a Oktoba 2025, inda aka same shi da laifi kuma aka yanke masa hukuncin kisa ta rataya a ranar 6 ga Janairu, 2026.

“Kundin hukuncin ba na son zuciya ba ne ko siyasa. An bi dukkan ƙa’idojin shari’a, an saurari shari’a gaba ɗaya, kuma kotu ta yanke hukunci bisa hujjoji,” in ji Kanyip, yana mai ƙarawa da cewa, wanda aka yanke wa hukunci yana da damar ɗaukaka ƙara har zuwa Kotun Koli.

A nasa ɓangaren, Kwamishinan Yaɗa Labarai, Malam Ahmed Maiyaki, ya yi gargaɗi cewa yaɗa labaran ƙarya game da shari’o’i masu muhimmanci na iya barazana ga zaman lafiya.

“Yaɗa rabin gaskiya da labaran ƙarya kan hukuncin kotu abu ne mai haɗari. Yana iya tayar da hankula da haddasa tashin hankali ba tare da dalili ba. Mutanen Kaduna su riƙa tantance gaskiyar labari kafin yaɗawa,” in ji Maiyaki.

Gwamnatin Jihar Kaduna ta sake jaddada cewa a ƙarƙashin jagorancin Gwamna Uba Sani, CON, mulki zai ci gaba da tafiya bisa tafarkin doka, adalci da haɗin kai, tare da tabbatar wa al’umma cewa adalci a Kaduna zai kasance a bayyane kuma ba tare da son kai ba.

Previous Post

My 83rd Birthday and the Kindred Spirit

Next Post

Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

Related Posts

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?
Babban Labari

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?

April 14, 2026
Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume
Babban Labari

Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume

April 8, 2026
Yadda Babban Jigon Jam’iyyar APC Daga Kano Ya Mutu A Otel
Babban Labari

Yadda Babban Jigon Jam’iyyar APC Daga Kano Ya Mutu A Otel

April 2, 2026
Next Post
Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

RECOMMENDED NEWS

Gwamnati Ta Nemi Google Ya Daƙile Bazuwar Bayanan Da Ka Iya Wargaza Najeriya

Gwamnati Ta Nemi Google Ya Daƙile Bazuwar Bayanan Da Ka Iya Wargaza Najeriya

October 14, 2023
Za Mu Tunkari Matsalolin Ruwa Da Gaske A Jihar Katsina – Injiniya Tukur

Za Mu Tunkari Matsalolin Ruwa Da Gaske A Jihar Katsina – Injiniya Tukur

July 17, 2023
Kwankwaso’s Return to APC: Between the Devil and the Deep Blue Sea

Kwankwaso’s Return to APC: Between the Devil and the Deep Blue Sea

July 11, 2025
Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawa Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (5)

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawa Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (5)

January 4, 2026

FOLLOW US

BROWSE BY CATEGORIES

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

POPULAR NEWS

  • Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Ta Tsinci Naira Miliyan 60 A Saudiyya Ta Miƙa Wa Hukuma

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • LUWAƊI DA YARA 14: Yadda Aka Bankaɗo Asirin Kabir Ɗan Hisba

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Sojojin Najeriya Sun Kama Makashin Sarkin Gobir

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • BINCIKE: Zahirin Abin Da Ke Faruwa A BBC Hausa

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
Taskar Gizago

Follow us on social media:

Recent News

  • Ko Me Ya Sa Manyan Mata Ke Auren Yara?
  • Mu Ji Tsoron Allah
  • Malam Nasir El-Rufa’i Da Ƙalubalen Rayuwa

Category

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

Recent News

Ko Me Ya Sa Manyan Mata Ke Auren Yara?

Ko Me Ya Sa Manyan Mata Ke Auren Yara?

April 18, 2026
Mu Ji Tsoron Allah

Mu Ji Tsoron Allah

April 17, 2026
  • About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
This website uses cookies. By continuing to use this website you are giving consent to cookies being used.