• About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact
Friday, April 24, 2026
  • Login
Taskar Gizago
Advertisement
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna
Taskar Gizago
No Result
View All Result
Home Babban Labari

GWAMNA MALAM DIKKO YA YI RASHIN MAHAIFIYA

Bashir Yahuza Malumfashi by Bashir Yahuza Malumfashi
March 23, 2025
in Babban Labari
0
GWAMNA MALAM DIKKO YA YI RASHIN MAHAIFIYA

Hajiya Safara'u Umar Raɗɗa

97
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterWhatsappEmail a Friend

GWAMNA MALAM DIKKO YA YI RASHIN MAHAIFIYA
Daga Bashir Yahuza Malumfashi

Hajiya Safara’u Umar Raɗɗa

Allah yi yi wa mahaifiyar Gwamnan Jihar Katsina, Malam Dikko Umar Raɗɗa rasuwa. Hajiya Safara’u ta rasu tana da shekaru 93.

Related posts

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?

April 14, 2026
Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume

Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume

April 8, 2026

A wata sanarwa, wacce Babban Sakataren Watsa Labaran Gwamnatin Jihar Katsina, Ibrahim Kaula Mohammed ya sanya wa hannu, an bayyana cewa: “Da cikakken alhini, Gwamnatin Jihar Katsina na sanar da rasuwar Hajiya Safara’u Umaru Baribari, mahaifiyar Gwamna Dikko Umaru Radda.”

Sanarwar ta bayyana cewa, Hajiya Safara’u ta bar duniya daren jiya Asabar (22/09/1446, daidai da 22/03/2025) tana da shekaru 93. Ta kasance mace mai karimci da mutunci, wadda hikimarta ta samo asali daga dogon tarihin rayuwa.

“Baya ga kasancewarta mahaifiyar Gwamna Raɗdɗ, Hajiya Safara’u ta reni shugabanni da jiga-jigan al’umma na tsararraki da dama. Daga cikin ‘ya’yanta akwai Hakimin Raɗɗa na yanzu, Alhaji Kabir Umar Raɗɗa, da kuma Hajiya Hauwa Umar Radda, tsohuwar matar marigayi Shugaba Umaru Musa Yar’adua.

“Gwarzuwa ce ta asalin Fulani, Hajiya Safara’u ta bar gadon nagarta da ya zarce zuwa sauran al’umma, ba iyalanta kaɗai ba. Darajarta ta gaskiya, juriya da hidima ga al’umma za su ci gaba da ba wanzuwa tsawon lokaci.”

A yau Lahadi za a yi jana’izarta, da misalin karfe 4:00 na yamma a garin Raɗɗa, Jihar Katsina.

Muna miƙa ta’aziyyarmu tare da addu’ar Allah Ya ji ƙan Hajiya Safara’u, Ya gafarta mata kuma ya ba ta Jannatul Firdaus.

Previous Post

TSOKACINMU NA YAU (22)

Next Post

TSOKACINMU NA YAU (24)

Related Posts

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?
Babban Labari

Ɓatanci Ga Manzon Allah: Musulmi Sun Buƙaci Gwamnati Ta Hukunta Fasto Emmanuel Garba?

April 14, 2026
Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume
Babban Labari

Yadda Za A Magance Matsalolin Tsaro A Najeriya – Sanata Ndume

April 8, 2026
Yadda Babban Jigon Jam’iyyar APC Daga Kano Ya Mutu A Otel
Babban Labari

Yadda Babban Jigon Jam’iyyar APC Daga Kano Ya Mutu A Otel

April 2, 2026
Next Post
TSOKACINMU NA YAU (24)

TSOKACINMU NA YAU (24)

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

RECOMMENDED NEWS

Buɗe Boda Ba Zai Durƙusar Da Mu Ba – Shugaban Ƙungiyar Makiyaya Kaji

Buɗe Boda Ba Zai Durƙusar Da Mu Ba – Shugaban Ƙungiyar Makiyaya Kaji

July 24, 2023
Taron editoci: Tinubu na so a riƙa yaɗa kyawawan labarai don jawo zuba jari a Nijeriya

Shugaba Tinubu Ya Naɗa Minista Idris Cikin ‘Yan Kwamitin Garambawul

January 16, 2024
Tinubu Ya Ba Nuhu Ribadu Muƙami

Tinubu Ya Ba Nuhu Ribadu Muƙami

June 15, 2023
Ana Tuhumar Sanata Da Yi Wa Wata Yarinya Fyaɗe

Ana Tuhumar Sanata Da Yi Wa Wata Yarinya Fyaɗe

October 4, 2025

FOLLOW US

BROWSE BY CATEGORIES

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

POPULAR NEWS

  • Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Ta Tsinci Naira Miliyan 60 A Saudiyya Ta Miƙa Wa Hukuma

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • LUWAƊI DA YARA 14: Yadda Aka Bankaɗo Asirin Kabir Ɗan Hisba

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Sojojin Najeriya Sun Kama Makashin Sarkin Gobir

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • BINCIKE: Zahirin Abin Da Ke Faruwa A BBC Hausa

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
Taskar Gizago

Follow us on social media:

Recent News

  • Duniya Ba Gidan Zama Ba
  • Minista Dr. Muttaqha Rabe Darma Kana Bi Na Bashi
  • Governor Dikko Radda Commissions Community Development Projects Built by Muntari Sagir in Malumfashi

Category

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

Recent News

Duniya Ba Gidan Zama Ba

Duniya Ba Gidan Zama Ba

April 24, 2026
Minista Dr. Muttaqha Rabe Darma Kana Bi Na Bashi

Minista Dr. Muttaqha Rabe Darma Kana Bi Na Bashi

April 22, 2026
  • About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
This website uses cookies. By continuing to use this website you are giving consent to cookies being used.