• About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact
Friday, January 16, 2026
  • Login
Taskar Gizago
Advertisement
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna
Taskar Gizago
No Result
View All Result
Home Gizago

Ba Mu Da Wata Ƙasa Kamar Najeriya

Bashir Yahuza Malumfashi by Bashir Yahuza Malumfashi
November 4, 2025
in Gizago
0
Ba Mu Da Wata Ƙasa Kamar Najeriya

Najeriya ƙasarmu ta gado

23
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterWhatsappEmail a Friend

Ba Mu Da Wata Ƙasa Kamar Najeriya

Daga Bashir Yahuza Malumfashi

Related posts

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (8)

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (8)

January 13, 2026
Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (7)

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (7)

January 9, 2026
Najeriya ƙasarmu ta gado


                           •••••••
Najeriya ita ce ƙasa ɗaya tilo, abin tinƙahonmu. A duniya gaba ɗaya, ƙasa ita ce ginshiƙin martaba da mutuncin al’umma. Ba mu da wata ƙasa kamar Najeriya, domin ita ce tushen asalinmu, harshenmu, al’adunmu da tarihinmu.

Duk wani ɗan Najeriya, ko yana cikin gida ko ƙetare, haƙiƙanin gaskiya shi ne babu wani wuri da zai maye gurbin ƙasar da ta haife shi. Don haka, kishin ƙasa ba kawai jin magana ba ne, wajibi ne ga kowane ɗan ƙasa ya daraja, ya mutunta, ya kuma kare martabar Najeriya.

Kishin ƙasa yana da matuƙar muhimmanci da tasiri ga jama’ar ƙasa. Kishin ƙasa shi ne soyayya, girmamawa da jajircewar kare martabar ƙasa a kowane hali. Idan babu kishin ƙasa, to za a rasa zaman lafiya, haɗin kai da ci gaba. Idan muka kula da muhalli, muka guji cin hanci da rashawa, muka mutunta juna, to muna nuna kishin Najeriya ne. Hakan yana taimakawa, domin duniya ta girmama mu, ta ɗauke mu a matsayin al’umma mai daraja. Kishin ƙasa ba na gwamnati kaɗai ba ne, kowa yana da rawar da zai taka. Matasa, dattawa, maza da mata, dole ne mu tallabi ƙasarmu a kowane hali.

Najeriya ƙasarmu, ƙasa ce mai albarka. Tana da albarkatun man fetur, noma, ma’adinai, matasa, da al’adu masu ƙayatarwa. Akwai ƙasar noma a Arewa, igiyoyin ruwa da kasuwanci a Kudu, fasaha a Gabas da ƙarfin masana’antu a Yamma. Duk da matsalolin da muke fuskanta na rashin tsaro, talauci da siyasa mara adalci, bai kamata hakan ya sa mu watsar da ƙasarmu ba. Duniya ta san mu da ƙarfinmu, yawanmu da hikimarmu. Idan ba mu tsare ta ba, wa zai tsare mana ita?

Ya zama wajibi mu kare ƙasarmu, mu ba ta goyon bayan kuma mu taimaki juna. Yana daga cikin kishin ƙasa mu kare mutuncin Najeriya daga ɓata suna, rabuwar kai da ƙiyayya a tsakanin ƙabilu ko addinai. Ya kamata mu tallafa wa junanmu, mu zaɓi shugabanni nagari, mu yi adalci da gaskiya. Komai ra’ayi ko bambancin ƙabila, mu tuna da cewa duka jininmu ɗaya ne, ‘yan Najeriya. In mun zage damtse, mun yi aiki tare, to Najeriya za ta zama abin koyi ga sauran ƙasashe.

Lallai ne mu tashi tsaye don mu taimaki ƙasarmu. Mu sani fa cewa muna da ƙasa guda ce tal, Najeriya. Ba za mu sami wata Najeriya ta biyu ba idan muka lalata wannan. Saboda haka, mu kasance masu ƙaunar ƙasa ta hanyar aikata alheri, adalci da mutunta doka. Mu koya wa yara soyayya da alfahari da alamar tutar ƙasa. Idan kowa ya ce “Najeriya ce gidana, kuma zan kyautata ta,” to tabbas za mu ga canji mai amfani. Najeriya tamu ce kuma ba mu da wata ƙasa kamar ta.
_______________

Previous Post

Ta’aziyyar Malam Nata’ala Mai Sittin Goma

Next Post

Burna Boy: Fitaccen Mawaƙin Da Ya Rabauta Da Ni’imar Musulunci

Related Posts

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (8)
Gizago

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (8)

January 13, 2026
Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (7)
Gizago

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (7)

January 9, 2026
Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (6)
Gizago

Yunkurin ‘Yan Ba-Zata/Hausawan Bogi Na Haddasa Ruɗani A Arewa (6)

January 6, 2026
Next Post
Burna Boy: Fitaccen Mawaƙin Da Ya Rabauta Da Ni’imar Musulunci

Burna Boy: Fitaccen Mawaƙin Da Ya Rabauta Da Ni'imar Musulunci

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

RECOMMENDED NEWS

Kwankwaso’s Return to APC: Between the Devil and the Deep Blue Sea

Kwankwaso’s Return to APC: Between the Devil and the Deep Blue Sea

July 11, 2025
COMMENDATION: Essence of Loyalty to a Principal

COMMENDATION: Essence of Loyalty to a Principal

August 20, 2025
A Season of Locusts (Poetic Review)

A Season of Locusts (Poetic Review)

February 6, 2024
Rage Raɗaɗin Talauci: Attajirai Ku Yi Koyi Da Sabi’u Mahuta

Rage Raɗaɗin Talauci: Attajirai Ku Yi Koyi Da Sabi’u Mahuta

August 7, 2023

FOLLOW US

BROWSE BY CATEGORIES

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

POPULAR NEWS

  • Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Ta Tsinci Naira Miliyan 60 A Saudiyya Ta Miƙa Wa Hukuma

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • LUWAƊI DA YARA 14: Yadda Aka Bankaɗo Asirin Kabir Ɗan Hisba

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Sojojin Najeriya Sun Kama Makashin Sarkin Gobir

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • BINCIKE: Zahirin Abin Da Ke Faruwa A BBC Hausa

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
Taskar Gizago

Follow us on social media:

Recent News

  • Tafawa Balewa, Sardauna And 15th January: A Day of Lamentation
  • Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco
  • Hukunta Ɗan T+adda Victor Solomon: Madalla Da Gwamnatin Jihar Kaduna

Category

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

Recent News

Tafawa Balewa, Sardauna And 15th January: A Day of Lamentation

Tafawa Balewa, Sardauna And 15th January: A Day of Lamentation

January 15, 2026
Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

Gasar Kofin Afrika: Yau Take Tsakanin Nigeria Da Morocco

January 14, 2026
  • About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
This website uses cookies. By continuing to use this website you are giving consent to cookies being used.