• About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact
Saturday, April 25, 2026
  • Login
Taskar Gizago
Advertisement
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna
Taskar Gizago
No Result
View All Result
Home Sarauta

Alhaji Shehu Musa Ɗankano: Maraba Da Sabon Wazirin Galadiman Katsina

SARAUTA

Bashir Yahuza Malumfashi by Bashir Yahuza Malumfashi
October 22, 2025
in Sarauta
2
Alhaji Shehu Musa Ɗankano: Maraba Da Sabon Wazirin Galadiman Katsina

Alhaji Shehu Musa Ɗankano, Wazirin Galadiman Katsina

94
VIEWS
Share on FacebookShare on TwitterWhatsappEmail a Friend

Alhaji Shehu Musa Ɗankano: Maraba Da Sabon Wazirin Galadiman Katsina

Daga Bashir Yahuza Malumfashi
                             •••••••

Related posts

Galadiman Katsina Ya Karrama Ni Matuƙa – Waziri Shehu Musa

Galadiman Katsina Ya Karrama Ni Matuƙa – Waziri Shehu Musa

October 26, 2025
Betaran Biu Janar Buratai Ya Samu Sarautar ‘Baakoren Akure’

Betaran Biu Janar Buratai Ya Samu Sarautar ‘Baakoren Akure’

October 17, 2023
Alhaji Shehu Musa Ɗankano, Wazirin Galadiman Katsina

A ranar Asabar mai zuwa, al’umma daga sassa daban-daban na Jihar Katsina da ma ƙasar baki ɗaya za su taru a garin Malumfashi, domin shaida wani muhimmin biki na tarihi, na naɗin Wazirin Galadiman Katsina, Alhaji Shehu Musa Ɗankano, wanda shi ne tsohon Ɗan Iyan Galadiman Katsina.

Wannan sarauta ta Waziri da mai girma Galadiman Katsina, Hakimin Malumfashi, Mai Shari’a Sadiƙ Abdullahi Mahuta ya ba shi, ya nuna amincewa da girmamawa ga irin rawar da Alhaji Shehu ya taka a rayuwarsa ta hidima ga ƙasa da al’umma.

Alhaji Shehu Musa Ɗankano mutum ne da aka san shi da kishin ƙasa da kishin al’umma. A duk inda aka same shi, yakan yi magana mai cike da ƙaunar ci gaban Arewa da Najeriya gaba ɗaya. Mutum ne da yake da hangen nesa, wanda ke ganin cewa zaman lafiya, ilimi da noma su ne ginshiƙan cigaban al’umma.

Baya ga kishinsa ga ƙasa, Alhaji Shehu babban manomi ne na zamani. Ya shafe shekaru yana ba da gudunmawa wajen bunƙasa harkar noma, ta hanyar amfani da sabbin hanyoyin noma da fasahohi na zamani. Ya kasance abin koyi ga matasa da manoma masu tasowa, saboda jajircewarsa wajen nuna cewa noma har yanzu shi ne babban tushe na arzikin ƙasa.

A fannin aikin gwamnati kuwa, Alhaji Shehu Ɗankano ya yi suna saboda gaskiyarsa, amincinsa, da ɗa’a a wurin aiki. Ya yi ritaya cikin mutunci da girmamawa bayan kammala aikinsa na shekaru da dama a ma’aikatar Gwamnatin Tarayya. Abokan aikinsa da ma na ƙasa da shi, suna yawan yabonsa a matsayin jagora mai gaskiya, wanda ya bar tarihi na kyakkyawan shugabanci da aminci.

Yanzu haka, bayan barin aikin gwamnati, Alhaji Shehu Musa Ɗankano yana ci gaba da hidima ga al’umma ta wata hanya mai ma’ana, kasancewarsa Shugaban Ƙungiyar Tuntuɓa ta Arewa (Arewa Consultative Forum – ACF) reshen Jihar Katsina. A matsayinsa na shugaban wannan ƙungiya, yana amfani da ƙwarewarsa da hikimarsa wajen haɗa kan al’ummar Arewa da tallafa musu a fannoni da dama.

Naɗinsa a matsayin Waziri ba kawai alamar yabo ba ce amma wata girmamawa ce ta musamman ga mutumin da ya sadaukar da rayuwarsa wajen hidima ga jama’a. Wannan sarauta za ta ƙara ƙarfafa matsayinsa a cikin masarautar Galadiman Katsina, tare da ba shi dama ya ci gaba da taka muhimmiyar rawa wajen haɗa kai da ci gaban al’umma.

A yayin da muke tsumayen ranar bikin naɗi, muna fatan cewa sabon Waziri, Alhaji Shehu Musa Ɗankano, zai ci gaba da yin amfani da wannan matsayi wajen tallafa wa cigaban masarautar Galadima da Jihar Katsina baki ɗaya. Sarautarsa za ta kasance wata hanya ta ƙarfafa zumunci, ilimi, da ci gaban tattalin arziki a tsakanin al’umma, musamman ma a fannin noma da haɗin kai na Arewa.
  •••••••
Masoya Wazirin Galadiman Katsina, kuna da wasu kalmomi na fatan alheri, taya murna da addu’a ga Alhaji Shehu Musa Ɗankano? Ku rubuta a Comment Section:
_______________

Previous Post

RAYUWA

Next Post

Abin Lura Game Da Bazuwar ‘Yan Kasuwar Sola Da Janareta A Najeriya

Related Posts

Galadiman Katsina Ya Karrama Ni Matuƙa – Waziri Shehu Musa
Sarauta

Galadiman Katsina Ya Karrama Ni Matuƙa – Waziri Shehu Musa

October 26, 2025
Betaran Biu Janar Buratai Ya Samu Sarautar ‘Baakoren Akure’
Sarauta

Betaran Biu Janar Buratai Ya Samu Sarautar ‘Baakoren Akure’

October 17, 2023
KWATAM HUBA HALIMA TAHIR: Tattaunawa Da Fitattar ‘Yar Jarida Basarakiya
Sarauta

KWATAM HUBA HALIMA TAHIR: Tattaunawa Da Fitattar ‘Yar Jarida Basarakiya

August 19, 2023
Next Post
Abin Lura Game Da Bazuwar ‘Yan Kasuwar Sola Da Janareta A Najeriya

Abin Lura Game Da Bazuwar ‘Yan Kasuwar Sola Da Janareta A Najeriya

Comments 2

  1. Musa Bello Dankano says:
    6 months ago

    Allah ya taya riko

    Reply
    • Bashir Yahuza Malumfashi says:
      6 months ago

      Amin Amin ya Allah.

      Reply

Leave a Reply Cancel reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

RECOMMENDED NEWS

YADDA SHARA TA MAMAYE BIRNIN KATSINA

YADDA SHARA TA MAMAYE BIRNIN KATSINA

September 18, 2023
BIU: Ziyarar Babban Birni A Kan Tsauni (5)

BIU: Ziyarar Babban Birni A Kan Tsauni (5)

January 29, 2024
Exposing Plans of Fake Hausa Activists & Ba-Zata Mischief Mongers to Cause Confusion and Discord in Northern Nigeria (1)

Exposing Plans of Fake Hausa Activists & Ba-Zata Mischief Mongers to Cause Confusion and Discord in Northern Nigeria (1)

January 21, 2026
Maiwada Dammallam Greets Governor Radda at 54

Maiwada Dammallam Greets Governor Radda at 54

September 10, 2023

FOLLOW US

BROWSE BY CATEGORIES

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

POPULAR NEWS

  • Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    Gwamnan Katsina Ya Ƙi Amsar Kyautar Raguna 100 Daga Hannun Attajiri

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Ta Tsinci Naira Miliyan 60 A Saudiyya Ta Miƙa Wa Hukuma

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • LUWAƊI DA YARA 14: Yadda Aka Bankaɗo Asirin Kabir Ɗan Hisba

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • Sojojin Najeriya Sun Kama Makashin Sarkin Gobir

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
  • BINCIKE: Zahirin Abin Da Ke Faruwa A BBC Hausa

    0 shares
    Share 0 Tweet 0
Taskar Gizago

Follow us on social media:

Recent News

  • Duniya Ba Gidan Zama Ba
  • Minista Dr. Muttaqha Rabe Darma Kana Bi Na Bashi
  • Governor Dikko Radda Commissions Community Development Projects Built by Muntari Sagir in Malumfashi

Category

  • Adabi
  • Addini
  • Babban Labari
  • Barkwanci
  • Dausayin Kauna
  • ENGLISH
  • Gizago
  • Gumbar Dutse
  • Hotuna
  • Labarai
  • Nishadi
  • Noma Da Kiwo
  • Sarauta
  • Shanshani
  • Sharhi
  • Sinadarin Rayuwa
  • Siyasa
  • Ta'aziyya
  • Wasanni

Recent News

Duniya Ba Gidan Zama Ba

Duniya Ba Gidan Zama Ba

April 24, 2026
Minista Dr. Muttaqha Rabe Darma Kana Bi Na Bashi

Minista Dr. Muttaqha Rabe Darma Kana Bi Na Bashi

April 22, 2026
  • About us
  • Advertise
  • Careers
  • Contact

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

No Result
View All Result
  • Gida
  • Labarai
  • Sharhi
  • Gumbar Dutse
  • Dausayin Kauna
  • Gizago
  • Sarauta
  • Sinadari
  • Adabi da Nishadi
  • Barkwanci
  • Shanshani
  • Hotuna

© 2023 Taskar Gizago - Ilimi da Nishadi

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
This website uses cookies. By continuing to use this website you are giving consent to cookies being used.